Article
กอล์ฟดิกก์ปลุกฟีเจอร์ ‘ลีดเดอร์บอร์ด’ ชวนแฟนกอล์ฟเกาะสนามฮอนด้าแอลพีจีเอฯ
![](https://storage.googleapis.com/gdwp/2019/02/format-gd_today_Leaderboard2.png)
เมื่อการแข่งขันกอล์ฟสตรีรายการฮอนด้า แอลพีจีเอ ไทยแลนด์ 2019 เริ่มต้นขึ้นอีกครั้ง แอปพลิเคชันจองสนามอย่าง ‘golfdigg’ จึงปลุกฟีเจอร์ลีดเดอร์บอร์ดกลับมาให้แฟนกอล์ฟได้เกาะติดผลการแข่งขันกับแบบหลุมต่อหลุม นาทีต่อนาที รวมถึงตารางการแข่งขันในแต่ละวันและข้อมูลผู้เล่นระดับโลกให้คุณได้ร่วมลุ้นร่วมเชียร์โปรกอล์ฟที่คุณชื่นชอบไปพร้อม ๆ กัน
โดยฟีเจอร์ดังกล่าวจะปรากฏแถบสีแดงอยู่หน้าแรกบนแอปพลิเคชัน golfdigg
ตั้งแต่วันที่ 21-24 ก.พ. แบบนี้
ซึ่งความพิเศษครั้งนี้อยู่ที่คุณสามารถเลือกติดตามโปรกอล์ฟที่คุณชื่นชอบได้เป็นรายบุคคล เพียงติดหัวใจเอาไว้ ไม่ว่าคุณจะอยู่ที่ไหน คุณก็สามารถเห็นผลคะแนนของพวกเธอก่อนใครได้ง่าย ๆ
หรือจะลุ้นผลคะแนนกันแบบ Hole by Hole
อัปเดตตารางการแข่งขันก็สามารถทำได้ภายในแอปฯเดียว
ที่สำคัญเฉพาะผู้ที่ดาวน์โหลดแอปฯ golfdigg และอยู่ในงานนี้เท่านั้น จะได้รับพัดลมคลายร้อนที่บูธ golfdigg ซึ่งอยู่ด้านใน Festival Village
ไม่อยากพลาดทุกชอทบนสนาม อย่าลืมโหลดแอปฯแล้วไปสนุกกันนะครับ
ซื้อบัตรได้แล้ววันนี้ ! หรือ คลิกดูรายละเอียด
![](https://storage.googleapis.com/gdwp/2018/11/AW_app_ticket_HLPGA2019-1.gif)
เรียบเรียงโดย golfdigg
![](https://storage.googleapis.com/gdwp/2023/08/AW_WebBanner_DiscountCode_Today-1024x230.png)
จองกรีนฟี ออกรอบกว่า 150 สนามกอล์ฟทั่วไทยกับ golfdigg ได้แล้ว
บนเว็บไซต์ หรือดาวน์โหลดแอปพลิเคชันฟรีได้ที่