Equipment
Art of Golf เปิดตัวอุปกรณ์ใหม่ล่าสุด All-New PXG GEN6
‘ชุดเหล็ก’ คือสินค้าเรือธงที่สร้างชื่อให้ PXG ตั้งแต่วันแรก ซึ่งรุ่นล่าสุด New GEN6 ได้นำเทคโนโลยีวัสดุภายในใบเหล็กแบบใหม่มาใช้ ช่วยให้กลายเป็นชุดเหล็กที่หน้าใบเหล็กบางที่สุดในโลก ให้คุณสมบัติทั้งแรงดีด, ความทรงพลัง และความรู้สึกนุ่มนวลที่สุดเท่าที่ชุดเหล็กในโลกนี้เคยมีมา
![](https://storage.googleapis.com/gdwp/2023/05/golfdigg_golfdiggTODAY_PXG-Gen6.png)
Art of Golf ตัวแทนจำหน่าย PXG อย่างเป็นทางการ เพียงผู้เดียวในประเทศไทย จัดงานเปิดตัวอุปกรณ์รุ่นใหม่ล่าสุด ยกขบวนมาครบในซีรีย์ 0311 GEN6 ทั้ง ไดรเวอร์, หัวไม้แฟร์เวย์, ไฮบริด และ ชุดเหล็ก รวมถึงลูกกอล์ฟแรกของแบรนด์ PXG Xtreme Golf Balls พร้อมจัดแคมเปญลุ้นโฮลอินวัน รับเงินสด 10,000.- ณ ร้าน Art of Golf สาขาสุขุมวิท (BTS พระโขนง) เมื่อวันที่ 9 พฤษภาคมที่ผ่านมา
ความลับอยู่ที่นวัตกรรมการสร้างวัสดุภายในใบเหล็กแบบใหม่ซึ่ง PXG เรียกว่า XCOR2 คุณสมบัติเปรียบได้กับสปริงที่ช่วยให้ลูกกอล์ฟดีดเด้งพุ่งออกจากหน้าเหล็กได้รวดเร็วขึ้นกว่ารุ่นที่แล้ว นอกจากนี้ยังใส่เทคโนโลยี Power Channel ซึ่งอยู่ด้านหลังใบเหล็กเข้าไป ช่วยเพิ่มค่าแรงดีด (COR) ทำให้บอลสปีดและระยะไกลยิ่งขึ้น ตลอดจนนำวัสดุทังสเตนเข้ามาใช้มากขึ้นที่ตำแหน่งใบเหล็กด้านล่าง ช่วยเพิ่มค่า MOI ชดเขยความผิดพลาดได้สูงขึ้นอีกด้วย
ทั้งนี้ชุดเหล็ก PXG GEN6 ยังคงใช้เทคโนโลยี Precision Weighting Technology หมุดน้ำหนักแบบปรับเปลี่ยนได้ ซึ่งมีขนาดใหญ่อยู่ใกล้กับตำแหน่งจุดศูนย์ถ่วง (CG) ด้านหลังใบเหล็ก ประโยชน์คือช่วยให้นักกอล์ฟมีทางเลือกในการทำน้ำหนักชุดเหล็กให้เหมาะสมด้วยตัวเองอย่างง่ายดาย อีกทั้งยังมีความสะดวกและรวดเร็วเวลาทำฟิตติ้งอีกด้วย
![](https://storage.googleapis.com/gdwp/2023/05/DSC02798-1024x683.jpg)
ชุดเหล็ก PXG GEN6 ออกมาด้วยกัน 2 รุ่น
• PXG 0311 XP GEN6 (Xtreme Performance) ขนาดใบใหญ่ที่สุด ช่วยชดเชยความผิดพลาดสูงสุด
• PXG 0311 P GEN6 (Players) ใบขนาดกลาง เหมาะสำหรับนักกอล์ฟทุกระดับฝีมือ
ชุดเหล็ก PXG GEN6 นอกจากมีสีเงิน (Chrome) รุ่นปกติแล้ว ยังมีรุ่นพิเศษ! Special Black Hawk Edition เอ็กซ์คลูซีฟเฉพาะตัวแทนจำหน่ายในเอเชีย ที่เดียวในเมืองไทย EXCLUSIVE เฉพาะ Art of Golf เท่านั้น!! ดีไซน์สีดำทั้งใบ แตกต่างจากรุ่นสี Chrome หรือ Xtreme Dark แบบทูโทนปกติที่ขายทั่วไป
![](https://storage.googleapis.com/gdwp/2023/05/DSC03074-1024x683.jpg)
นอกจากชุดเหล็กแล้ว PXG GEN6 ยังมีในส่วนของ ไดรเวอร์, แฟร์เวย์ และ ไฮบริด ออกมาพร้อมกันด้วย เริ่มกันที่ไดรเวอร์ ออกมาด้วยกัน 2 รุ่น ได้แก่ รุ่นมาตรฐาน 0311 GEN6 รูปทรงหัวไม้แบบดั้งเดิม หน้าไม้ Deep Face ให้สปินต่ำ และระยะไกลขึ้น ส่วนรุ่น 0311 XF GEN6 (Xtreme Forgiveness) หน้าไม้มีขนาดใหญ่กว่า เพิ่มพื้นที่อิมแพ็คให้มากขึ้น สปินปานกลาง เพื่อชดเชยความผิดพลาดสูงสุด
ไดรเวอร์ PXG GEN6 ทั้งสองรุ่น อัดแน่นด้วยเทคโนโลยีมากมาย ตั้งแต่ หน้าไม้ High-Speed Ti412 ดีไซน์ให้มีความหนาบางแตกต่างกันในแต่ละตำแหน่ง, เทคโนโลยีการทำวัสดุคาร์บอนไฟเบอร์, การเลื่อนตำแหน่งหมุดปรับน้ำหนักให้ไปอยู่บริเวณขอบหัวไม้ยิ่งขึ้น รวมถึงเทคโนโลยีการปรับองศาที่คอไม้ โดยทั้งสองรุ่นมีค่า MOI ที่สูงกว่ารุ่นที่แล้ว
เช่นเดียวกับไดรเวอร์ ในส่วนของหัวไม้แฟร์เวย์และไฮบริด PXG GEN6 มีสองเวอร์ชั่นคือ รุ่นมาตรฐาน 0311 GEN6 กับ 0311 XF GEN6 (Xtreme Forgiveness) โดยรุ่นมาตรฐานจะให้สปินต่ำกว่า โดยหัวไม้แฟร์เวย์ทั้งสองรุ่นใช้วัสดุด้านบนเป็นคาร์บอนไฟเบอร์ และหน้าไม้เป็น Stainless Steel ที่ช่วยเพิ่มบอลสปีด และนำหมุดถ่วงน้ำหนักมาวางตำแหน่งจุดศูนย์ถ่วง (CG) เพื่อช่วยเพิ่มการชดเชยความผิดพลาดและระยะไกลขึ้น ขณะที่ไฮบริด PXG GEN6 ใช้เทคโนโลยีคล้ายคลึงกับหัวไม้แฟร์เวย์ ให้ประสิทธิภาพความแม่นยำ, การชดเชยความผิดพลาด และความสามารถการใช้งานให้นักกอล์ฟในทุกช็อตที่ต้องการ
พร้อมกันนี้ PXG ยังได้เปิดตัวลูกกอล์ฟของตัวเองเป็นครั้งแรกในชื่อ PXG Xtreme Premium Golf Balls มอบประสิทธิภาพครบเครื่องทุกด้านของการเล่นในลูกกอล์ฟรุ่นเดียว โดยเป็นลูกกอล์ฟ 3 ชั้นที่ให้ระยะไกลขึ้นในช็อตเดินทาง และลูกสั้นรอบกรีนสปินสูงสุดในเวลาเดียวกัน ที่สำคัญความรู้สึกอิมแพ็คอันนุ่มนวลมหัศจรรย์ ไม่ว่า Speed จะช้าหรือเร็วเพียงใด ฝีมืออยู่ในขั้นไหน นี่คือลูกกอล์ฟที่พร้อมยกระดับเกมการเล่นให้กับนักกอล์ฟทุกเพศทุกวัย ทุกระดับฝีมือ
นอกจากนี้ Art of Golf ยังได้จัดแคมเปญพิเศษฉลองเปิดตัวลูกกอล์ฟ PXG ครั้งแรกในเมืองไทย โดยนักกอล์ฟที่สามารถทำ Hole-in-One โดยใช้ลูกกอล์ฟ PXG ณ สนามไหนก็ได้ รับทันทีเงินสดจำนวน 10,000.- *อ่านกติกาการร่วมกิจกรรมได้ที่ Facebook Fanpage: artofgolfshop
สำหรับนักกอล์ฟที่สนใจอุปกรณ์ PXG รุ่นใหม่ล่าสุด GEN6 สามารถเข้ามาสัมผัสได้ที่ร้าน Art of Golf ตั้งอยู่ที่ซอยธนิยะ (สีลม) เปิดให้บริการทุกวัน ตั้งแต่เวลา 11:00 – 19:30 น. ทดสอบและฟิตติ้งกับเครื่อง TrackMan แบบไม่มีค่าใช้จ่าย พร้อมบริการ Custom Fit และบริการหลังการขาย After Sales Service ด้วยอะไหล่แท้ PXG ที่เดียวในเมืองไทย
เรียบเรียงโดย golfdigg
![](https://storage.googleapis.com/gdwp/2023/08/AW_WebBanner_DiscountCode_Today-1024x230.png)
จองกรีนฟี ออกรอบกว่า 150 สนามกอล์ฟทั่วไทยกับ golfdigg ได้แล้ว
บนเว็บไซต์ หรือดาวน์โหลดแอปพลิเคชันฟรีได้ที่